อันยองค่ะสาวๆ กลับมาพบกับ SM surgery กันอีกแล้ว วันนี้พามาดูรีวิวทำศัลยกรรมโครงหน้าโรงพยาบาลดีเซ่ โรงพยาบาลที่ขึ้นชื่อเรื่องการทำโครงหน้าแบบเจ้าหญิง จะเป็นยังไงตามมาดูเลยค่ะ
![](https://static.wixstatic.com/media/2735db_0fa7eb60001c4d609134abf99339496c~mv2.jpg/v1/fill/w_111,h_138,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/2735db_0fa7eb60001c4d609134abf99339496c~mv2.jpg)
วันนี้พามาดูเคสของสาวคนนี้กันค่ะ ก่อนทำจะเห็นว่าช่วงจมูกดูใหญ่ กรามและโหนกแก้มชัด ช่วงตาดูปรือ ทำให้ไม่สดใส จึงได้ตัดสินใจมาทำศัลยกรรมที่โรงพยาบาลดีเซ๋ เพื่อแก้ไขปัญหาใบหน้าเดิม ซึ่งการทำศัลยกรรมโครงหน้าของโรงพยาบาลดีเซ่ เน้นการทำศัลยกรรมโครงหน้าแบบ 6 จุด คือ โหนกแก้ม,กราม,คาง ,ตัดกระพุ่งแก้ม ,เลเซอร์ลิฟติ้งยกกระชับใบหน้า,และยกกระชับบริเวณโหนกแก้มค่ะ เดี๋ยวเราไปดูภาพหลังผ่าตัดกันเลยค่ะ
![](https://static.wixstatic.com/media/2735db_15ec26ca5dd74989b95a660bf8ceff5a~mv2.jpg/v1/fill/w_145,h_181,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/2735db_15ec26ca5dd74989b95a660bf8ceff5a~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/2735db_0b6cad2ce44d49968e46979f75fb517e~mv2.jpg/v1/fill/w_139,h_174,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/2735db_0b6cad2ce44d49968e46979f75fb517e~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/2735db_d298a830d12d41528a46443a156c6aeb~mv2.jpg/v1/fill/w_153,h_191,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/2735db_d298a830d12d41528a46443a156c6aeb~mv2.jpg)
ว้าวววววววว จะเห็นว่า หลังผ่าตัดโครงหน้า จมูก สวยขึ้นมาก ทรงจมูกเรียวเล็ก ทำให้ใบหน้าดูละมุนขึ้นมาก
และHilight เลยคือการทำศัลยกรรมโครงหน้าเจ้าหญิง หลังทำรูปหน้าเรียวขึ้น เยอะมาก จบปัญหาโหนกแก้ม กรามที่เคยชัด ถ่ายรูปมุมไหนก็เป๊ะ
มาชมภาพ CT-SCAN ก่อน-หลัง ผ่าตัด เปรียบเทียบกันดูชัดๆค่ะ
ไม่เรียวตรงไหนเอาปากกามาวง ภาพด้านหน้าตรงจะเห็นว่าช่วงกรามตัดกระดูกออกไปเยอะมาก
และกระดูกโหนกแก้มจากที่เคยนูนออกมาก็หายไป
กระดูกโหนกแก้มด้านข้างที่ตัดออกไปคุณหมอจะใช้วัสดุหรือหมุดในการยึดไว้
ซึ่งมีความปลอดภัยไม่อันตรายต่อร่างกาย สามารถเข้าเครื่อง x-ray ได้
คลำช่วยใบหน้า ไร้สัมผัสของหมุด ดังนั้นหมดกังวลได้เลยค่ะ
![](https://static.wixstatic.com/media/2735db_aab36b15ebe64dbeb2bf87d1b410acbb~mv2.jpg/v1/fill/w_162,h_203,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/2735db_aab36b15ebe64dbeb2bf87d1b410acbb~mv2.jpg)
ส่วนช่วงคางก็มีการปรับโดยการเหลากระดูคางให้เรียวขึ้น เพื่อให้ใบหน้าดูเรียวขึ้นอีกด้วยค่ะ เรียกว่าสวยยันกระดูกมีอยู่จริงค่ะ
จะเห็นว่าเคสนี้หลังทำเปลี่ยนแปลงไปอย่างมาก การทำโครงหน้าจะเข้าที่จริงๆคือช่วง 6 เดือน ถึง 1 ปี ขึ้นไปค่ะ สำหรับใครที่อยากเปลี่ยนแปลงตัวเองให้สวยขึ้น สนใจทำโครงหน้า โรงพยาบาลดีเซ่ สามารถทักมาปรึกษาก่อนได้เลยนะคะ จองศัลยกรรมเกาหลีกับเราราคาเท่าโรงพยาบาล พร้อมบริการสุดพิเศษ
ปรึกษาผู้เชี่ยวชาญศัลยกรรมเกาหลีได้ที่ LINE Official: https://bit.ly/2V4M2Af
เยี่ยมชมหน้าโปรไฟล์ ผู้เชี่ยวชาญที่ปรึกษาศัลยกรรมเกาหลีได้ที่นี่: https://oppame.co.th/sm-surgery/consultant/sm-surgery/